Paracetamol-100mg viên nén

Số đăng ký: V988-H12-05
Dạng bào chế: viên nén
Quy cách đóng gói: Chai 100 viên
Công ty đăng ký: Công ty dược vật tư y tế Bình Dương
Thành phần:
  • Paracetamol
  • Chỉ định:
    Giảm đau nhanh các triệu chứng sốt, đau nhức và khó chịu như nhức đầu, đau tai, đau răng, đau nhức do cảm cúm.
    Chống chỉ định:
    Quá mẫn với Acetaminophen. Trường hợp thiểu năng tế bào gan.
    Chú ý đề phòng:
    Trường hợp suy thận trầm trọng, khoảng cách giữa các lần dùng thuốc phải lâu hơn
    Tương tác thuốc:
    Tránh uống rượu khi dùng thuốc.
    Tác dụng ngoài ý:
    Viêm tụy, ban da, ban đỏ, mày đay, và phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng có xẩy ra
    Liều lượng:
    Các lần dùng thuốc nên cách nhau ít nhất 4 giờ, ngày không quá 4 g. Không dùng chung với các thuốc cho chứa Acetaminophen.


    Ý Kiến

    cùng phát triển nhé, comment nhé
    Be Notlove

    bị tiểu đường dùng thuốc nào?
    Hunghdcg

    ung thư uống như nào, cảm ơn!
    Leinerova

    thuốc quá hay
    Muatim

    chính xác, đang cần
    Drdupt

    tốt quá, đang cần tìm hiểu
    Acbwindows

    thuốc nam hay thuốc bắc nhỉ
    Nha

    chính xác, đang cần
    Starfish

    tốt quá, đang cần tìm hiểu
    Nguyen Thi Phuong Thao

    quá tốt, phát huy nhé
    Khoailacorg

    thuốc quá hay
    Le Hoang Phong

    đúng cái đang cần
    Hoavlg

    Đăng ký nhận tin