Paracetamol-500mg viên nang

Số đăng ký: VNA-0994-03
Dạng bào chế: viên nang
Quy cách đóng gói: Hộp 1 chai 100 viên
Công ty đăng ký: Công ty cổ phần Dược Hậu Giang
Thành phần:
  • Paracetamol: 500mg
  • Chỉ định:
    Hạ nhiệt, giảm đau trong các trường hợp: cảm cúm, nhức đầu, thấp khớp, nhức răng đau mình.
    Chống chỉ định:
    Quá mẫn cảm với Paracetamol suy chức năng gan.
    Chú ý đề phòng:
    Suy thận nặng
    Tương tác thuốc:
    Dùng thời gian dài làm tăng tác dụng kháng đông của warfamin.
    Tác dụng ngoài ý:
    Hiếm phản ứng dị ứng.
    Có thể gây suy gan (do huỷ tế bào gan) khi dùng liều cao kéo dài.
    Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
    Liều lượng:
    Người lớn: uống 1-2 viên x 1 - 3 lần/ngày
    Trẻ em 6-15 tuổi: uống ½-1 viên x 1-3 lần/ngày.
    Hoặc theo chỉ dẫn của thầy thuốc.


    Ý Kiến

    thuốc này dùng như nào?
    Phuongqd

    thuốc quá hay
    Neverdie

    thuốc hay nhỉ
    New Cash Cash

    thuốc quá hay
    Tinhocphucthanhphat

    đúng cái đang cần
    bach anh tuan

    tuyệt vời
    JUNODOWNLOAD

    thuốc này dùng như nào?
    Huynhtantai

    chính xác, đang cần
    Phanhuuphong

    Tin hay
    Phuphanland

    ung thư uống như nào, cảm ơn!
    Jobincam

    Tin hay
    Pharimexco

    chính xác, đang cần
    Tduy