Dallerrin viên nén dài bao phim

Số đăng ký: VNA-1734-04
Dạng bào chế: viên nén dài bao phim
Quy cách đóng gói: Lọ 100 viên
Công ty đăng ký: Xí nghiệp dược phẩm trung ương 5
Thành phần:
  • Pseudoephedrin: 25mg
  • Chlorpheniramin: 4mg
  • Chỉ định:
    Làm giảm các triệu chứng cảm lạnh thông thường hay viêm mũi dị ứng, hắt hơi, sổ mũi.
    Chống chỉ định:
    - Người bị cao huyết áp, bệnh tuyến giáp, bệnh tiểu đường.
    - Người đang lái xe hoặc vận hành máy móc.
    - Trẻ em dưới 6 tuổi.
    Chú ý đề phòng:
    - Tránh uống rượu hay các loại giải khát có rượu khi dùng thuốc.
    - Bệnh nhân đang có thai; đang được theo dõi chăm sóc hay đang được các bác sĩ cho sử dụng thuốc khác; hoặc khi các triệu chứng nặng thêm hay kéo dài một cách bất thường, phải hỏi ý kiến của bác sĩ trước khi dùng
    Tương tác thuốc:
    - Rượu và các loại giải khát có rượu làm tăng tác dụng phụ gây buồn ngủ của thuốc.
    - DALLERRIN làm tăng tác dụng của các loại thuốc gây ngủ, thuốc chống trầm cảm ba vòng.
    - Tránh phối hợp DALLERRIN với các loại thuốc trị cao huyết áp; IMAO, thuốc chẹn Bêta.
    Tác dụng ngoài ý:
    - DALLERRIN có thể làm khô miệng và cổ họng, đau đầu hay phát ban.
    Những tác dụng ngoại ý này hiếm gặp, thường nhẹ và chỉ tạm thời.
    - DALLERRIN có thể gây buồn ngủ.
    Trường hợp bị mắc phải các triệu chứng do tác dụng phụ, hay quá mẫn cảm với thuốc khi dùng, nên báo ngay cho bác sĩ điều trị.
    Liều lượng:
    - Người lớn: uống 1 viên x 3 lần/ ngày.
    - Trẻ em: Dùng bằng 1/2 liều người lớn.


    Ý Kiến

    quá tốt, phát huy nhé
    Ngocanh

    chính xác, đang cần
    Ucandoit

    bị tiểu đường dùng thuốc nào?
    TOTO

    ủng hộ, up nhiều nhé
    Vinhlquang

    ủng hộ, up nhiều nhé
    Phuong

    ung thư uống như nào, cảm ơn!
    Hainguyen Acl

    tuyệt vời
    Manulifevn Info

    thuốc quá hay
    Donaldvnbx

    thuốc hay nhỉ
    Letamman

    giờ mới thấy tin này
    Quenoioi

    tuyệt vời
    Qvrec

    thuốc nam hay thuốc bắc nhỉ
    Nguyenquanghaiqn